Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Nụ cười của bạn có thể mang lại hạnh phúc cho một ai đó, và vì luôn có ai đó mong nhìn thấy bạn cười, nên bạn hãy cười thật tươi nhé.Tôi Yêu Bạn Nhiều Lắm

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

(¯`•.º-:¦:-* Những Câu Trâm Ngôn Hay Cho Cuộc Sống Phần II*-:¦:-º.·´¯)

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin

(¯`•.º-:¦:-* Những Câu Trâm Ngôn Hay Cho Cuộc Sống Phần II*-:¦:-º.·´¯) Empty
Bài gửiTiêu đề: (¯`•.º-:¦:-* Những Câu Trâm Ngôn Hay Cho Cuộc Sống Phần II*-:¦:-º.·´¯)   (¯`•.º-:¦:-* Những Câu Trâm Ngôn Hay Cho Cuộc Sống Phần II*-:¦:-º.·´¯) I_icon_minitimeTue Nov 30, 2010 3:38 am

Ðể trong lòng là chí, ngụ ra ý là thơ. Người có sâu, cạn cho nên thơ có mờ có tỏ, rộng hẹp khác nhau ... Người làm thơ không ngoài lấy trung hậu làm gốc, ý nghĩa phải hàm súc, lời thơ phải giản dị.

NGUYỄN CƯ TRINH

Có vết thương nào tệ hại hơn một tình yêu giả dối?

SOPHOCLE

Không thể nói mình yêu một cách đích thực nếu không yêu đến cả những khuyết điểm của đối tượng

(De La Barca)

Trên con đường thành công, bạn có tìm mãi cũng không thấy dấu chân của những người lười biếng

(Frankin)

Điều tuyệt vời nhất của những món quà quanh gốc cây thông Giáng sinh là: sự hiện diện của một gia đình hạnh phúc cùng vây quần bên nhau

(Burton Hills)

Không có món quà nào là quá nhỏ để ta trao, là quá đơn sơ để ta nhận – một khi được gói ghém bằng sự quan tâm và được thắt bằng tình yêu

(L. O. Baird)

Ngày lãng phí nhất trong đời là ngày chúng ta không cười

(Sebastien R. N. Chamfort)

Tất cả những gì tốt đẹp trong tôi, tôi đều chịu ơn sách. Khi nói đến sách, tôi không thể nào không cảm thấy mối cảm động sâu sắc và niềm vui mừng phấn khởi.

(M.Gorki)

Cuộc sống như một trang sách, kẻ điên sẽ giở qua nhanh chóng. Người khôn ngoan thì vừa đọc, vừa suy nghĩ vì biết rằng mình chỉ được đọc một lần.

(Jenan Paul)

Gieo hành vi gặt thói quen. Gieo thói quen gặt tính cách. Gieo tính cách gặt số phận

(Tháccơray)

Một giọt mực có thể làm vạn người suy nghĩ
Một cuốn sách hay có thể thay đổi số phận biết bao người

(Lord Bryron)

Như những đồng xu đồng hào làm nên tiền bạc, từng mẩu nhỏ đã đọc được làm nên kiến thức.

(V.I.Dal)

Trong tình yêu hờn dỗi không phải là biểu hiện của tan vỡ mà chỉ làm cho nhụy hoa thêm tươi, bông hoa thêm đẹp.

(Tục ngữ Ai Cập)

Ngày lãng phí nhất trong đời là ngày chúng ta không cười

(Sebastien R. N. Chamfort)

Tình yêu không thể cưỡng ép

(Tục ngữ Anh)

Thiên đàng ở chính trong lòng ta
Địa ngục cũng do lòng ta mà có

(Giêsu Critxtô)

Không có người đà bà xấu, chỉ có đàn bà không biết làm cho mình quyến rũ mà thôi

(Ch.Dior)

Tu kỷ dẫn chi vi thiên lạc
Trí thân vị tất độc thư đa.
(Sửa mình lấy thiện làm vui
Lập thân đâu phải cứ ngồi đọc suông)

(Nguyễn Trãi)

Bạn hãy học cách tôn trọng sách. Bạn hãy nhớ rằng sách là do con người tạo ra, vì vậy bạn tôn trọng sách cũng chính là bạn tôn trọng con người.

(G.H.Taxteven)

Yêu là đặt tất cả nghị lực của mình vào trong tay người khác.

(Th. Gautier)

Nếu anh bắn vào quá khứ bằng súng lục thì tương lai sẽ bắn vào anh bằng đại bác

(Abutaliv)

_Nếu không biết đau thì không thể đứng lên khi gục ngã
- Ai đó yêu bạn không phải vì bạn là ai mà vì họ sẽ là ai khi họ đi bên cạnh bạn.
- Ðừng khóc vì mọi việc đã qua, hãy cười vì mọi việc đang chờ phía trước.
- Ðừng kì vọng quá nhiều. Ðiều tốt đẹp nhất sẽ đến khi bạn ít trông chờ nhất.
»Thú vật là những người bạn thật dễ chịu. Chúng không chất vấn cũng chẳng phê bình.
»Cách tốt nhất để giữ bạn là không bao giờ cho họ nợ một tí gì và cũng chẳng bao giờ mượn họ một tí gì
- Chúng ta thường mến những người thán phục ta và thường không mến mấy những người mà ta thán phục.
»Bạn không phải là người giỏi nhất, nhưng bạn là người duy nhất.
- Yêu là mạo hiểm vì có thể bị từ chối. Sống là rủi ro với cái chết. Hy vọng là liều lĩnh với sự thất bại. Nhưng không mạo hiểm thì đã là thất bại rồi vì trong cuộc sống điều nguy hiểm nhất là không thử thách điều gì . Để đạt được cái kế tiếp, bạn phải dám mạo hiểm với những gì liên quan. Để bộc lộ cảm xúc là chính bạn đang nói lên sự thật. Thử thách trong tình yêu chính là bạn yêu mà có thể không được đáp trả. Làm thế nào để định nghĩa Tình yêu : vấp ngã nhưng không suy sụp, kiên định nhưng không cố chấp, chia sẻ và công bằng, đồng cảm và không đòi hỏi, tổn thương nhưng đừng bao giờ giữ lại nỗi đau.

-Để tìm một người bạn tốt là khó. Để rời bỏ họ càng khó. Và để quên họ là không thể. Điều khó nhất là nhìn người mà bạn yêu thương lại yêu thương một người khác.

-Những người bạn tốt giống như những ngôi sao. Không phải lúc nào bạn cũng nhìn thấy họ, nhưng bạn biết là họ luôn có ở đó.

-Khi tôi nhìn lại quá khứ của mình, tôi nhớ đến những giọt nước mắt mà tôi đã khóc, những câu chuyện vui mà tôi đã cười . Những điều tôi có đựơc và những điều tôi đã đánh mất. Nhưng có một điều mà tôi không bao giờ hôí tiếc, đó là ngày bạn trở thành bạn tôi !

O - open: Mở lòng mình ra với cuộc sống và mở mắt ngắm nhìn thế giới tươi đẹp quanh mình

P - pleasure: Hãy tìm cho mình một niềm vui thích, một môn thể thao, một niềm đam mê âm nhạc hay đơn giản là việc chăm sóc một chậu hoa trên bệ cửa.

T - tacful: Hãy nở một nụ cười lịch thiệp với một người mà bạn gặp, biết đâu đấy là sự khởi đầu cho một quan hệ mới.

I - I: Để yêu cuộc sống, hãy bắt đầu bằng việc yêu mình. Chăm chút cho chính bạn một cơ thể khỏe mạnh, một vóc dáng ưa nhìn...

M - macho: Hãy là một “đại trượng phu”. Đơn giản là hãy sống ngẩng cao đầu. Khi đó bạn chẳng phải bận tâm lo lắng gì về những việc mình đã làm, những gì mình đã nói. Tất nhiên, khi đó chúng ta sẽ cảm thấy thoải mái và tự tin hơn nhiều.

I - idea: Sao không nghĩ ra một ý tưởng nào đó làm bản thân hay sự việc nào đó thay đổi tích cực.

S - sabbate: Từ này có nghĩa là... nghỉ phép. Nếu bạn cảm thấy buồn tẻ, chán nản , hãy thư giãn để có thời gian cân bằng cuộc sống.

T - tender-hearted: Nhạy cảm, có bản chất tốt bụng và dịu dàng. Bạn nghĩ sao nếu mình là một người như thế nhỉ?

https://loveforever.forumotion.net

(¯`•.º-:¦:-* Những Câu Trâm Ngôn Hay Cho Cuộc Sống Phần II*-:¦:-º.·´¯)
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» (¯`•.º-:¦:-* Những Câu Trâm Ngôn Hay Cho Cuộc Sống*-:¦:-º.·´¯)
» (¯`•.º-:¦:*Trâm Ngôn Cuộc Sống I*-:¦:-º.·´¯)
» (¯`•.º-:¦:*Trâm Ngôn Tiếng Anh Phần II*-:¦:-º.·´¯)
» (¯`•.º-:¦:*Trâm Ngôn Tiếng Anh Phần III*-:¦:-º.·´¯)
» (¯`•.º-:¦:*Danh Ngôn Cuộc Sống*-:¦:-º.·´¯)